Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 25

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    0
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Đây là giống chào mào gì?

Trích Nguyên văn bởi KAN16 View Post
    Câu hỏi của một "người mới" mong các bác bớt chút time cho em xin ý kiến ah.
    Mới bập bẹ nuôi chim, lên hôm rồi em nhờ người quen ở Hoà Bình bắt cho một tổ chào màoautolinker.com autolinking image có 2 chú. Em nuôi đc gần một tháng đã biết tự ăn cám rồi. Hai em chim này em nuôi nó lại khác lạ so với những chim chào màoautolinker.com autolinking image khác mà em biết; chim đã mọc lông gần như đầy đủ nhưng lại thiếu cái mào đặc trưng, không thấy nó mọc lên mà ở phần mọc mào đó chỉ thấy dựng lông nhú nhú lên thôi, thêm nữa là phần lông ức (kiềng) thì hoàn toàn là kô có. Em lăn tăn không biết là có phải chim chào màoautolinker.com autolinking image kô hay nó là một loài khác thuộc họ chào màoautolinker.com autolinking image!? Con kiến thức về chim chóc của hạn chế, rất mong các bác chấm cho em cái ý kiến. Cảm ơn các bác nhiều!
    Hình ảnh của 2 em nó để các bác tiện quan sát đây ah:

Đây là giống chào mào gì?
    Ko biết ở những vùng khác thì sao,chứ nơi mình thì gọi là huýt liu(ôliu). Giọng hót của giống này cũng tạm được.Tính hau đá, dễ sa bẫy lắm.

Bạn hãy cùng hugo_brvt xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Điểm uy tín:
    24
    Điểm SVC:
    107
    Gởi cảm ơn:
    42
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trên mình Tây Ninh gọi chim này là hoành hoạch Tíu liu, con này mình có nuôi rồi. Bắt chước giọng chim khác rất giỏi, nuôi nó có thể bắt chước được giọng hoạch mòng, đầu bạc, chích choè... nó khôn lắm nuôi thả được. Chim này nuôi chim con khó bẫy do nó không có giọng rừng kêu chim rừng không vào, muốn bẫy phải nuôi chim chuyềnautolinker.com autolinking image hoặc chim già. Còn nuôi chim con phải có chim mồi dẫn mới bẫy được. Ngoài ra chim này nó đi cả đàn và rất dữ nếu chim mồiautolinker.com autolinking image hay thì oánh 2 mái lụpautolinker.com autolinking image dính 2 con luôn. Nên chim yếu hay bị bễ lắm.....Thân.

Bạn hãy cùng tvxdnhatphat xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Điểm uy tín:
    642
    Điểm SVC:
    292
    Gởi cảm ơn:
    320
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Theo em thì con này là chào màoautolinker.com autolinking image đít vàng,mào ngắn,lông mình màu xám,giọng hót đơn điệu,"cà ti,cà ti" không thôi.chim này trên em rất nhiều và ít người nuôi lắm!

Bạn hãy cùng Chào Mào Lâm Đồng xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Điểm uy tín:
    52
    Điểm SVC:
    111
    Gởi cảm ơn:
    22
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Chỗ tớ gọi là CM Bông. Hót hét chẳng ra gì đâu, khá khôn, nuôi thả tốt, chim quen nhà ít đi.

Bạn hãy cùng cafe37 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Điểm uy tín:
    78
    Điểm SVC:
    109
    Gởi cảm ơn:
    454
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Nếu bạn ở ngoài bắc thì 2 chú này gọi là CM bông lau, nó kêu thì đúng hơn vì giọng rất ngắn, gần như ko ai nuôi cả, đặc tính loại này nếu là chim bổiautolinker.com autolinking image rất dễ thuầnautolinker.com autolinking image, dễ hơn loại CM m hay nuôi, nếu nuôi để vui thì nuôi cũng dc vì chúng tuy hót ko hay nhưng dc cái mau mỏ và hót nhiều,
    Chúc chim đẹp

Bạn hãy cùng Trường Minh xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    18
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    67
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

chào màoautolinker.com autolinking image bình thường thôi không phải bông lông đâu bạn ạ, mà bạn có cái lồng hay thế mua hay tự làm thế

em yêu chim, em mến chim vì mỗi lần chim hót em nghe

Điểm uy tín:
    105
    Điểm SVC:
    166
    Gởi cảm ơn:
    233
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi dungnguyen29681 View Post
    chào màoautolinker.com autolinking image bình thường thôi không phải bông lông đâu bạn ạ, mà bạn có cái lồng hay thế mua hay tự làm thế
    nó thuộc họ chào màoautolinker.com autolinking image nói chung chung như bạn thì cũng không đúng lắm.tùy vùng miền mà người ta dặt tên cho nó..ví dụ như chào màoautolinker.com autolinking image mí đỏ như mình hay nuôi là loại có tiếng hót hay.nhưng nhiều nơi lại gọi khác nhau ( Đội mũ,chích mào....) cũng như con chim bông lau người ta gọi ( chào màoautolinker.com autolinking image núi,CM đít vàng....)cái quan trọng là chúng ta có niềm đam mê sinh vật cảnh...không con gì là nuôi không được hết mỗi loài có 1 cái thú vị riêng của nó.bạn cứ nuôi và cảm nhận cái hay của nó chứ đừng chán rồi đem vứt bỏ mang tội chết ah

Hãy cùng nhau xây dựng một diễn đàn ngày càng phát triển

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    92
    Điểm SVC:
    170
    Gởi cảm ơn:
    4
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

cm đấy còn có tên gọi khác là chào màoautolinker.com autolinking image đất hót thì gần giống chào màoautolinker.com autolinking image có mào nhưng ko hay lém chủ yếu kêu nhiều hơn

CM_bởi vì đam mê

Điểm uy tín:
    12
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    250
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Chào tất cả mọi người.

chào màoautolinker.com autolinking image này hiện mình đang nuôi 2 chú một non và một rừng. Theo cảm nhận của riêng mình thì dòng chim này hót nghe hay không đến nỗi tệ đâu, còn đi bẫy thì rất vui vì tính chim háu đá nên rất dễ bẫy. Chim nonautolinker.com autolinking image nuôi lên rất thân thiện dễ quen người.

Khi nào có thời gian mình sẽ up file chim nhà mình hót lên để mọi người tham khảo thêm.

Bạn KAN16 cố gắng chăm sóc 2 chú chim này đi sẽ không uổng công đâu.

Bạn hãy cùng vnbird xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Điểm uy tín:
    121
    Điểm SVC:
    130
    Gởi cảm ơn:
    98
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

ở quê em họ gọi con này là chào màoautolinker.com autolinking image bông lau vì màu của nó giống màu bông lau à. vài lời có gi không phải các bác bỏ qua đừng **** em

Bạn hãy cùng chuột nhắt xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối

Thông tin chuyên mục:

Đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)