Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 22

Điểm uy tín:
    400
    Điểm SVC:
    284
    Gởi cảm ơn:
    423
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Tiêu chí thi tiếng hót Chào mào thế nào?

Chào các bạn,
    Mấy năm gần đây phong trào nuôi chào màoautolinker.com autolinking image ở Quảng Ngãi phát triển rất mạnh, nhưng rất tiếc là chưa hình thành được tổ chức Hội chào màoautolinker.com autolinking image để hướng dẫn người chơi và tổ chức phong trào phát triển lành mạnh.
    Một số người chơi muốn tổ chức cuộc thi “Tiếng hót chào màoautolinker.com autolinking image” nhưng chưa có tổ chức Hội nên không biết các tiêu chí để chấm điểm thi chào màoautolinker.com autolinking image hót như thế nào, cách chấm điểm ra sao, bao nhiêu vấn đề cần giải quyết để cuộc thi thành công. Thấy Hội chào mào Hà Nội tổ chức thi thật hoành tráng. Gần đây thấy bên Thái họ thi càng khủng hơn. Bạn nào có kinh nghiệm hoặc theo bạn thì tổ chức thi như thế nào, tiêu chí chấm điểm ra sao, ban giám khảo ra sao?.......
    Mong các bạn tư vấn giúp!

Bạn hãy cùng dungqn xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 15 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    585
    Điểm SVC:
    254
    Gởi cảm ơn:
    7,996
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Tiêu chí thi tiếng hót Chào mào thế nào?

Chào bạn dungqn theo như mình được biết thì chấm thi cm có 4 tiêu chí chính:

1/ dáng thế: 25 điểm

2/ giọng đấu: 25 điểm

3/ nước đá: 25 điểm

4/ bền chim: 25 điểm
    còn bạn muốn biết chi tiết thì bạn xem ở mục thông báo thi cm ở TN -HP. Về ban giám khảo thì cần1 số ae biết về chào màoautolinker.com autolinking image và là người công tâm trung thực là được. còn về vấn đề tổ chức sao cho thành công thì mình hẹn bạn sau cuộc thi cm ở TN-HP diễn ra thành công tốt đẹp thì mình sẽ trả lời bạn.

thân

Sống trên đời để tôi biết được tôi là ai?????? Sao mà khó thế.........

Đã có 14 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    448
    Điểm SVC:
    139
    Gởi cảm ơn:
    18,037
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi dungqn View Post
    Chào các bạn,
    Mấy năm gần đây phong trào nuôi chào màoautolinker.com autolinking image ở Quảng Ngãi phát triển rất mạnh, nhưng rất tiếc là chưa hình thành được tổ chức Hội chào màoautolinker.com autolinking image để hướng dẫn người chơi và tổ chức phong trào phát triển lành mạnh.
    Một số người chơi muốn tổ chức cuộc thi “Tiếng hót chào màoautolinker.com autolinking image” nhưng chưa có tổ chức Hội nên không biết các tiêu chí để chấm điểm thi chào màoautolinker.com autolinking image hót như thế nào, cách chấm điểm ra sao, bao nhiêu vấn đề cần giải quyết để cuộc thi thành công. Thấy Hội chào mào Hà Nội tổ chức thi thật hoành tráng. Gần đây thấy bên Thái họ thi càng khủng hơn. Bạn nào có kinh nghiệm hoặc theo bạn thì tổ chức thi như thế nào, tiêu chí chấm điểm ra sao, ban giám khảo ra sao?.......
    Mong các bạn tư vấn giúp!
    Hiện tại Hội chào mào Thuỷ Nguyên- Hải Phòng đang tổ chức cuộc thi "tiếng hót chào mào", bạn có thể vào các topic của cuộc thi để tham khảo về điều lệ giải và cách thức chấm thi cũng như thành phần ban giám khảo.

Bạn hãy cùng chaomaobt xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 11 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    13
    Điểm SVC:
    103
    Gởi cảm ơn:
    79
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ở Quy Nhơn, điều lệ thi đấu cũng không giống nhau, có thêm bớt một vài quy định, nhưng các hội đấu thường có các quy định chính theo thứ tự ưu tiên sau:
    1. Giọng hót: 50 điểm; Khi đấu chéautolinker.com autolinking imaget nhiều: 20 điểm
    2. Thế đấu (nước đấu): 20 điểm
    3. Hình dáng: 10 điểm
    Còn sức bền như các bạn nói thì quá rõ rồi không cần quy định nữa, vì con nào hội đủ các tiêu chí trên và có sức bền nhất thì vô địch chứ không quy định khung điểm nữa.
    Thường Ban giám khảo, người tổ chức thi nhờ các cao thủ, có kinh nghiệm lâu năm, có uy tín trong giới chơi chào màoautolinker.com autolinking image làm thành viên.
    Cách thức thi đấu:
    1. Các vận động viên bốc số, nộp tiền lệ phí
    2. Vòng sơ loại: Đưa vào 10 lồng, chọn 3 hoặc 4 lồng.
    Ở vòng sơ loại cũng có 2 cách loại:
    - Cách 1: Chọn những con thi đấu tốt, nước chơi tốt, lần lượt cho đủ số lượng, số còn lại loại ra.
    - Cách 2: Loại dần những con yếu cho đến khi đủ số lượng còn lại vào vòng sau.
    2 cách này đều có ưu điểm, nhược điểm.

---------- Post added at 10:01 AM ---------- Previous post was at 09:48 AM ----------

Cách 1: Ưu điểm là các con hay được chọn ra trước có nhiều thời gian nghỉ dưỡng sức cho vòng sau. Nhưng nhược điểm, đối với những con có nết chơi điềm tĩnh, bền bỉ thường chưa thể hiện ngay vào lúc đầu ra trận nên nếu BGK không tinh ý sẽ loại nó ra oan uổng.
    Cách 2: Ưu điểm là khai thác được hết các tố chất của các dạng nết chơi: Con hùng hổ, nóng nảy nhưng mau xuống sẽ bị loại trước, những con điềm tĩnh, già mùaautolinker.com autolinking image, bền bỉ được chọn vào vòng sau. Nhưng nhược điểm các con hay phải thi đẩu nhiều thời gian mới có thể loại được đối thủ, vì vậy khi vào các vòng sau sẽ bị yếu dần.
    3. Tiếp tục các vòng sau:
    Cũng như vậy các con thắng vòng sơ loại đưa vào vòng sau, cứ 10 lồng vào đấu, lấy 3 hoặc 4 con.
    Đến vòng cuối cùng, chung kết: Còn 3 hoặc 4 con đấu để phân định nhất, nhì, ba, tư.
    4. Giải thưởng ở các hội thi Quy Nhơn thường khiêm tốn thôi; nhưng giá trị chú chim được giải thì tăng lên gấp bội, và điều quan trọng nhất là chủ của nó thoả chí với sở thích của mình, được mọi người ngưỡng mộ

Bạn hãy cùng tonam xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 20 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    400
    Điểm SVC:
    284
    Gởi cảm ơn:
    423
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Mình hỏi thêm là mỗi vòng đấu thời gian bao lâu vậy? thời gian nghỉ giữa các vòng là bao lâu?
    Mình muốn tổ chức chấm điểm chọn chim như kiểu "Sao mai điểm hẹn" được ko? Nghĩa là vừa có Ban GK chấm điểm vừa có khán giả bầu chọn và cho điểm bằng phiếu kín có được không các bạn?

Bạn hãy cùng dungqn xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 9 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    13
    Điểm SVC:
    103
    Gởi cảm ơn:
    79
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi dungqn View Post
    Mình hỏi thêm là mỗi vòng đấu thời gian bao lâu vậy? thời gian nghỉ giữa các vòng là bao lâu?
    Mình muốn tổ chức chấm điểm chọn chim như kiểu "Sao mai điểm hẹn" được ko? Nghĩa là vừa có Ban GK chấm điểm vừa có khán giả bầu chọn và cho điểm bằng phiếu kín có được không các bạn?
    1. Như bạn trao đổi thi ở chỗ tôi, thời gian thi đấu mỗi vòng không quy định được, vì nó phụ thuộcautolinker.com autolinking image vào lượt 10 lồng thi đấu đó. Nếu lượt 10 lồng đó các con có trình độ chênh lệch nhau thì BGK sẽ chọn nhanh được những con hay vào vòng sau thì lượt đấu kết thúc nhanh. Nhưng nếu trình độ đồng đều nhau, thì thời gian đấu lượt đó sẽ lâu hơn, BGK sẽ để các con đấu nhau đến khi những con yếu hơn lộ rõ.
    2. Trong quá trình thi đấu như vậy, sẽ có sự thay đổi vị trí đối với những con yếu khi vào 5 phút mà không chịu hót đấu, nếu dịch chuyển đến vị trí mới mà cũng không đấu thì sẽ bị loại.
    3. Thời gian nghỉ cũng không quy định nhưng cũng đủ để chim đấu đủ thời gian nghỉ ngơi. VD: Vòng 1 lượt thứ 1, 10 con chọn 4 con, lượt 2 chọn 4 con... cứ như thế cho hết số đăng ký. Các con được chọn ở lượt 1, 2, 3 .. được nghỉ ngơi. Vòng 2: Lấy 8 hoặc 12 con của lượt 1,2,3 vòng 1 vào đấu, rồi cứ thế tiếp tục.
    Việc đấu loại chim CM cũng gần giống như vòng loại Woldcup vậy. Cho đến vòng cuối cùng thì còn khoảng 3, 4 con. Cho đấu đến khi con nào xuống trước thì chấm giải 4, con nào xuống tiếp theo thì giải 3.. cứ như vậy con vô địch là con cuối cùng khi các con kia đã nghỉ hết mà nó vẫn tiếp tục chơi

---------- Post added at 03:30 PM ---------- Previous post was at 03:14 PM ----------

4. Tổ chức như sao mai điểm hẹn sợ khó thực hiện, vì rất khổ công cho người tổ chức. Nếu bạn làm được thì sẽ tốt thôi.
    5. Nói thêm về việc tổ chức thi chim như trên. Các cao thủ nhiều lúc trao đổi nói cũng nhiều lúc hên xui. Như Woldcup vậy, các đội mạnh gặp nhau cùng một bảng sẽ loại nhau oan uổng. Vì nếu như con chim mình hay có thể lọt vào tới vòng 3, vòng 4, nhưng gặp lượt đấu nhiều cao thủ, chim mình sẽ bị loại sớm rất tiếc. Trong khi đó có lượt nhiều chim yếu, con nhỉnh hơn chút là vào được vòng sau.

Bạn hãy cùng tonam xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 16 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    43
    Điểm SVC:
    115
    Gởi cảm ơn:
    913
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Theo cách tổ chức miền nam thì treo tất cả lên,mỗi con có số,đến lúc bắt đầu ban giám khảo mở áo lồng,xem tùng con có hót không,khoảng 15 phút loại những con không hót hoặc ít hót....đến vòng còn 13 con loại 3 con,còn lại 10 con vào chung kết,sau đó loại 5 con,còn lại vào vòng tiếp,sau đó lại 2 con (2 co này được giải khuyến khich).3 con còn lại vào vòng thi 1,2,3.Khi ở vòng 5 con thì BGK phải chú ý kỹ chất giọng ,dáng thi đấu(hót nhiều,chéautolinker.com autolinking imaget nhiều và to ),độ bền chim.Mình đã đi chấm nhiều lần rồi.BGK phải biết rõ cuộc thi này ưu tiên về cái gì trước ,ví dụ giọng to,rõ,nhiều giọng ,bền chim.Cái quang trọng nhất trọng tài phải vô tư,công bằng...và người đi thi phải thoải mái,vì đây là cuộc thi mang tính giải trí và thư giãn.Vài chút chia sẽ cùng ace.

Bạn hãy cùng viethai xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 13 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    11
    Điểm SVC:
    101
    Gởi cảm ơn:
    38
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Cảm ơn bạn về bài viết chia sẻ tìm hiểu cách chọn chấm điểm thi chào màoautolinker.com autolinking image!

Bạn hãy cùng lepa65 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 3 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    16
    Điểm SVC:
    113
    Gởi cảm ơn:
    53
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Tiêu chí chấm thi chào mào trong các hội thi

Mình có thắc mắc muốn hỏi anh em trên diễn đàn. Tiêu chí để chấm thi chim chào màoautolinker.com autolinking image trong các cuộc thi như thế nào?.

Mình có đi xem mấy cuộc thi vừa rồi, ví dụ cuộc thi chim chào màoautolinker.com autolinking image Hà nội lần 3, cuộc thi Hà Đông ngày 24-4-2011. Mình thấy ban giám khảo công bố vd: tiêu chi vòng 1 trong vòng 15 đến 20 phút, sẽ loại 100 lồng chẳng hạn.... đến vòng sau loại tiếp.... Theo mình quan sát vòng 1 thi không rõ lắm vì số lượng đông, vòng 2 và vòng 3 thì rõ hơn, nhưng rất lạ là có nhiều con rất hay, đấu suốt, dáng cũng đẹp thế mà cũng bị loại. Trong khi đó có nhưng con ngoái, lộn mèo lại được đi tiếp. Mình thắc mắc không hiểu tiêu chí chấm thi như thế nào??? mình mở chủ đề này để anh em nào biết cùng thảo luận. Mình mong muốn nuôi chim luyện thi phải hiểu các tiêu chí để có thể tuyển và huấn luyện đúng cách được.

Bạn hãy cùng dovankhoi.info xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 9 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    1061
    Điểm SVC:
    396
    Gởi cảm ơn:
    9,052
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Tiêu chí chấm thi chào mào trong các hội thi

Đây là tiêu chí chấm thi của Hội Quán Hà Nội Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam! Đó là trên giấy tờ còn ngoài thực tế thì BGK sẽ chấm sát sao hơn , kĩ càng hơn và dựa vào chất lượng của tất cả các thí sinh trong thực tại của cuộc thi đó mà chấm .
    Số lượng loại thí sinh của từng vòng cũng tùy thuộcautolinker.com autolinking image vào tổng số thí sinh tham gia cuộc thi đó mà chia vòng để loại bao nhiêu con, tùy ban tổ chức của từng hội thi mà có bao nhiêu vòng đề ra .

Với tiêu chí như vậy cũng cần có đội ngũ ban giám khảo giỏi nghề , kinh nghiệm và công tâm mới cho ra kết quả chính xác , đồng thời lượng giám khảo phải đủ và phân bổ chính xác từng khu mới đảm bảo không để xót thí sinh yếu lọt vòng.
    Vấn đề chính xác thuộcautolinker.com autolinking image về ban tổ chức và giám khảo từng cuộc thi . Em copy tiêu chí này bác tham khảo để dự vào đó chọn , thuầnautolinker.com autolinking image , chăm cho chú chim của mình.

Thân mến .
    Đại linh

Bác vào đường link này nhé !:

Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam

Để thành Chồng thành Vợ và để cùng hôn con!
    Bình yên và chiến tranh, Mùa Xuân hay bão tố!
    Ngày mai hay quá khứ!
    Mãi mãi gần bên em!.

thay đổi nội dung bởi: Đại linh, 26-04-2011 lúc 10:27 AM Lý do: em online bằng dt ! cảm ơn Cụ Đề đã sửa giùm font chữ cho dễ đọc
    Đã có 16 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Trang 1/3 123 cuốicuối

Chủ đề liên quan?

1. Thắc mắc về chòe lửa..thang điểm và tiêu chuẩn trong thi đấu?
    By centimet in forum Các vấn đề khác về Chích Chòe Lửa
    Trả lời: 17
    Bài mới nhất: 07-11-2013, 07:06 PM
  2. Bệnh tiêu chảy ở cu gáy
    By MINHHIEU_CUCCUCU in forum Phòng trị bệnh tật cho Cu Gáy
    Trả lời: 3
    Bài mới nhất: 27-07-2010, 12:57 PM
  3. cách trị tiêu chảy cấp công hiệu 24h
    By nguyenkha993 in forum Phòng, Trị bệnh Chào mào
    Trả lời: 0
    Bài mới nhất: 30-05-2010, 09:12 PM
  4. Hỏi cách chữa bệnh tiêu chảy
    By hoasac in forum Phòng, Trị bệnh Họa Mi
    Trả lời: 12
    Bài mới nhất: 22-02-2009, 10:11 PM
  5. Tiêu chuẩn một chú Chào mào thi hót (Thế nào là một chú CM hay?)
    By thucphan in forum Trao đổi kinh nghiệm quanh vấn đề thi chim CM
    Trả lời: 4
    Bài mới nhất: 28-11-2008, 09:28 AM

Thông tin chuyên mục:

Đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)