Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 34

Điểm uy tín:
    149
    Điểm SVC:
    141
    Gởi cảm ơn:
    100
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Nỗi Đau Đà Nẵng-Sông Kôn Và Trung Mang

Sau đợt thi vừa rồi chứng kiến chim huế lên ngôi mà người huế cũng bợ cúp,anh em Đà Nẵng có gì vào đóng góp ý kiến nhé để có cơ hội lần sau

Nỗi đau lớn nhất là yêu một người nhưng không thể nói ra !

Đã có 11 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    14
    Điểm SVC:
    102
    Gởi cảm ơn:
    398
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Nỗi Đau Đà Nẵng-Sông Kôn Và Trung Mang

Anh leo **** nhẹ tay thôi nha, chứng kiến hôm qua cũng thấy trung mangautolinker.com autolinking image vs sông kôn ko phải là dở, nhưng vẫn ko có giải nào là to 1 tí,ko biết là do các cụ đn ta chuộng quá hay sao, mà giá tăng vùn vụt, nhà nhà trung mangautolinker.com autolinking image, người người sông kônautolinker.com autolinking image, thi xong thì cúp vẫn về huế, các cụ chơi TM tự tin thấy gớm, wow vs triu là cho chim thi, lên đấy mới hỗi ôi, nói chung lên đó cung có nhiều anh chua xót mang chim về lắm
    Thân.

Mình tôi uống rượu trong đêm vắng
    Rượu đắng hòa chung với lệ rơi
    Từng giọt rượu cay tìm quên lãng
    Âm thầm khóc hận cảnh đời tôi ....

Đã có 8 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    149
    Điểm SVC:
    141
    Gởi cảm ơn:
    100
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

đang nhờ bà con đóng góp y kiến tổng hợp về giải và hướng phát triển

Nỗi đau lớn nhất là yêu một người nhưng không thể nói ra !

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    11
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    76
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Mình là dân Nam Bộ chính tông, cũng quan tâm chào màoautolinker.com autolinking image chút chút, Thành thật chia buồn với Anh,Em Đà Nẵng. Tháng trước mình có dịp dạo một vòng miền trung, phải nói phong trào nuôi chào màoautolinker.com autolinking image ngoài đó mạnh thật. Đà Nẵng, Hội An, Huế ..Đâu đâu cũng thấy chào màoautolinker.com autolinking image. Nhưng có lẽ do duyên nên dù thời gian lưu lại Huế ngắn nhất nhưng mình lại gặp được rất nhiều chim hay, cả trong lồng lẫn ngoài tự nhiên. Thế mới biết chim "Huế" bán tại miền Nam đa phần là hàng đễu cả. Mà chim Đà Nẵng, Hội An cũng rất hay. Còn về chuyện thắng, thua trong thi cử âu cũng là sự thường, mình nghĩ anh, em không vì thế làm buồn, cố luyện tập thêm đợi mùa thi tới, "Ở đâu chẳng có anh hùng". Phải không các bác, mà còn tùy vào vận may nữa chứ ....Chúc anh, em ngoài đó vui, khõe và luyện được nhiều chim hay.

Bạn hãy cùng tamvubt xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 15 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    16
    Điểm SVC:
    113
    Gởi cảm ơn:
    53
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi tamvubt View Post
    Mình là dân Nam Bộ chính tông, cũng quan tâm chào màoautolinker.com autolinking image chút chút, Thành thật chia buồn với Anh,Em Đà Nẵng. Tháng trước mình có dịp dạo một vòng miền trung, phải nói phong trào nuôi chào màoautolinker.com autolinking image ngoài đó mạnh thật. Đà Nẵng, Hội An, Huế ..Đâu đâu cũng thấy chào màoautolinker.com autolinking image. Nhưng có lẽ do duyên nên dù thời gian lưu lại Huế ngắn nhất nhưng mình lại gặp được rất nhiều chim hay, cả trong lồng lẫn ngoài tự nhiên. Thế mới biết chim "Huế" bán tại miền Nam đa phần là hàng đễu cả. Mà chim Đà Nẵng, Hội An cũng rất hay. Còn về chuyện thắng, thua trong thi cử âu cũng là sự thường, mình nghĩ anh, em không vì thế làm buồn, cố luyện tập thêm đợi mùa thi tới, "Ở đâu chẳng có anh hùng". Phải không các bác, mà còn tùy vào vận may nữa chứ ....Chúc anh, em ngoài đó vui, khõe và luyện được nhiều chim hay.

Bạn nói rất đúng. Chim trung mangautolinker.com autolinking image và sông kôn rất hay, phải nói giọng của nó rất khác biệt, lôi cuốn..... Giọng chim huế cũng đươc, nhưng dạo này ngoài Hà nội đã có rất nhiều chim Bắc học được giọng Huế rồi và còn có thể hót được giọng nhiều vùng khác nữa. Còn về thi cử mình cũng thất mấy cuộc thi gần đây ngoài Bắc toàn chim Bắc được giải mà trong cuộc thi cũng có rất nhiều Trung Mang, sông kôn và huế... đúng là " Giang sơn đâu, anh hùng đó"

Bạn hãy cùng dovankhoi.info xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 12 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    12
    Điểm SVC:
    102
    Gởi cảm ơn:
    1,209
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Hihi..ko biết các bác nói về cuộc thi ở đâu em chỉ tham gia tí thôi. Rừng nào chẳng có hổ nhưng hổ không sinh ra rừng. Đúng như câu bác dovankhoi.ìno nói..."Giang sơn đâu, anh hùng đó". Mình người Quảng Ninh cũng đang sở hữu một chú Cm Huế, chim mới một mùa lông nên chưa thi thố đc.. Mình cũng đang cố đi bẫy đc một chú Cm của nơi mình đang sống để quảng bá chim Cm của Quảng Ninh..

Bạn hãy cùng Lee Minh xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 9 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    25
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Nói chung là HỌC TÀI THI VẬN không biết đâu mà lần các bạc ạ.

Bạn hãy cùng dangkapmen1985 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Điểm uy tín:
    17
    Điểm SVC:
    104
    Gởi cảm ơn:
    1,244
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

haizzz!!! hết sức đồng ý với bác ... eo chắc cũng là học tài mà phận thi thì ko bao giờ đậu thôi . (spam chơi tí thôi) ae ĐN cố gắng nha

YZ RC

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    113
    Điểm SVC:
    176
    Gởi cảm ơn:
    234
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Theo mình thấy địa điểm thi chim đông người quá !chậc chội ,chen lấn ...khó mà nhận xét được các chú chim thể hiện mình ntn được!về trung mangautolinker.com autolinking image thì có giọng hót hay ,sông kônautolinker.com autolinking image thì ché .nhưng vào thi thì không thể cảm nhận được .chỉ nhìn thấy con nào lỳ đòn chơi sung thì vào vòng trong còn các điểm khác để chấm điểm thì không thể nào chấm được! theo mình đơtj sau nên vào công viên mà thi cho yên tĩnh.mấy pác đi xem thi chim mà miệng lúc nào hót to hơn chim! chẳng lắng nghe gì hết thì làm sao biết ai hay ai dở!

Hãy cùng nhau xây dựng một diễn đàn ngày càng phát triển

Đã có 10 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    14
    Điểm SVC:
    102
    Gởi cảm ơn:
    398
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi anhtamdn View Post
    Theo mình thấy địa điểm thi chim đông người quá !chậc chội ,chen lấn ...khó mà nhận xét được các chú chim thể hiện mình ntn được!về trung mangautolinker.com autolinking image thì có giọng hót hay ,sông kôn thì ché .nhưng vào thi thì không thể cảm nhận được .chỉ nhìn thấy con nào lỳ đòn chơi sung thì vào vòng trong còn các điểm khác để chấm điểm thì không thể nào chấm được! theo mình đơtj sau nên vào công viên mà thi cho yên tĩnh.mấy pác đi xem thi chim mà miệng lúc nào hót to hơn chim! chẳng lắng nghe gì hết thì làm sao biết ai hay ai dở!
    Cái này thì e đồng ý ko có ý kiến gì luôn bác àh. không gian để thi chim quá chật hẹp, ko có chỗ khoanh vùng chim chưa thi, chim thi xong vòng ( đã qua vòng ), chim loại vòng 1 thì khoanh ra 1 bên hay trả lại cho khổ chủ .... , chứ e chưa thi mà cứ sổ rầm rầm, éc ché .... ở bên ngoài, mấy e bên trong nge éc cũng éc theo thế là vào vòng trong, nhưng đến tầm 10h trưa thì còn hơi đâu mà éc nữa ( vì đã éc lúc sớm ... ) thành thử các bác tổ chức nên khoanh vùng thật xa, và có không gian yên tĩnh cho các chú chim đang thi. Còn về việc chấm điểm thì ôi giời, nói cả ngày cũng ko hết luôn, 15 hay 20 phút làm sao để đánh giá đc 1 con chim chào màoautolinker.com autolinking image hay hoặc giở, và 1 vòng là 14 tên bắt buộc phải chọn ra 6 tên. Chính cái đó là sai lầm lớn nhất. Có vòng toàn những e già mùaautolinker.com autolinking image cứng cựa, thi phải loại ra 8 em, có vòng toàn tơ lên, chưa vững, thế mà cũng phải vắt óc ra để chọn 6 tên. Thế những e già mua bị loại có phải là tiếc ko. Chừng đấy thôi cũng đã thấy là sơ suất của ban tổ chức rồi. Mong các ae cố gắng đóng góp ý kiến, rút kinh nghiệm cho lần thi sau, và mong là những lần sau sẽ ko còn xảy ra cảnh bất bình hoặc bỏ về ( chim chưa thi mà thấy chấm điểm .... cũng bỏ thi luôn ). Chúc những cuộc thi sau sẽ diễn ra thành công và tốt đẹp.
    Thân.

Mình tôi uống rượu trong đêm vắng
    Rượu đắng hòa chung với lệ rơi
    Từng giọt rượu cay tìm quên lãng
    Âm thầm khóc hận cảnh đời tôi ....

Đã có 8 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Trang 1/4 1234 cuốicuối

Chủ đề liên quan?

1. Trả lời: 3
    Bài mới nhất: 02-07-2014, 11:24 PM
  2. Bài báo viết về chim chào mào Trung Mang - Quảng Nam - Báo Công An Đà Nẵng
    By cadn in forum Trao đổi về nghề chơi Chim Chào Mào
    Trả lời: 39
    Bài mới nhất: 24-12-2012, 10:10 AM
  3. Một số hình ảnh cuộc thi chào mào trung mang tại CLB Sông Vàng TP. Đà Nẵng
    By tuansaokhong in forum Hình ảnh, clip các cuộc thi chim CM
    Trả lời: 1
    Bài mới nhất: 06-09-2011, 05:15 PM
  4. Cafe Trung Mang TRÀM CHIM - 164 Điện Biên Phủ - Đà Nẵng
    By duyhoian in forum Các CLB, Hội nhóm chơi Chào Mào
    Trả lời: 9
    Bài mới nhất: 27-01-2011, 09:15 PM
  5. Hình ảnh AE Hội chào mào Đà Nẵng đi bẫy chim Trung Mang
    By cadn in forum Hình ảnh, clip bẫy Chào mào
    Trả lời: 12
    Bài mới nhất: 10-12-2009, 11:32 PM

Thông tin chuyên mục:

Đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)