Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 19

Điểm uy tín:
    18
    Điểm SVC:
    101
    Gởi cảm ơn:
    152
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Chào Mào Bắc.vùng nào hay ?

Xin hỏi các bác CM miền Bắc thì vùng nào nổi tiếng và hay.có phải Phú Thọ kô hay là Tây Hồ.v.v.....

Bạn hãy cùng Chim_khung_long xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 4 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    5214
    Điểm SVC:
    1,953
    Ảnh Gallery:
    240
    Gởi cảm ơn:
    6,643
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Chào Mào Bắc.vùng nào hay ?

Nếu nói chào màoautolinker.com autolinking image hay thì mỗi vùng nó có một đặc điểm riêng biệt tạo nên cái hay riêng của vùng đó nhưng theo mình được biết thì có ba vùng có chào màoautolinker.com autolinking image nổi tiếng đo là miền Bắc có chào màoautolinker.com autolinking image Sơn La, miền trung có chào màoautolinker.com autolinking image Huế va Đà Lạt mỗi vùng đều có cái hay của nó. Vì thế mình biết chào mào Sơn La là hay nhất ở miền Bắc, mình có chơi với một số anh em đam mê chim cảnh ở Hà nội như họ đều nói như thế. Vì chào mào Sơn La nó sống ở vùng rừng núi cao, khí hậu loãng nên khả năng đề kháng rất cao, giọng nó quát thì to đanh thép đặc biệt là tiếng đổ cuối cùng thì rất đanh có uy lực và vang rất xa, khả năng chơi của chào mào Sơn La cũng là bền nhất, thi đấu thuộc loại hay nhất, không như tiếng của chào mào Huế có giọng nhẹ nhàng trầm bổng đôi lúc róc rách như tiếng suối chảy, chào mào Đà lạt thì cũng có sự tương đồng với chào mào Huế, nhưng tiếng róc rách trong chào mào Đà Lạt thì nhiều hơn, nghe giống tiếng suối chảy hơn, chắc tại Đà Lạt có khí hậu tốt và coa nhiều suối hơn. Nhưng nói chung chào mào các vùng đó đều là chào mào hay và là niềm mơ ước sở hữu của mỗi người, nếu sở hữu được cả ba loại ở ba vùng trên thì còn gì bằng. Đôi lời cóp nhặt cảm nhận về chào mào nếu có gì không phải mong được chỉ giáo. Chúc mọi người sở hữu được nhiều những chú chim hay và đẹp. Thân

Bạn hãy cùng sir_thanhle xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 16 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    101
    Gởi cảm ơn:
    0
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Vấn đề này mình cảm thấy hay đối với mình đây.Thật sự tôi chơi chim giọng HocMon nhưng đặc biệt chỉ dẫn và ép giọng từ chim má trắngautolinker.com autolinking image của Hà Nội gửi vô Nam thôi.

Ưu điểm là chim to con,hình giáng đẹp,bắt mắt,nước đấu hay,giọng lớn....

Khuyết điểm(riêng fan HocMon):chim lâu vô giọng của chim thầy,giọng hót năm đầu chưa chuẩn,phải từ năm thứ hai trở đi giọng mới hay,và đôi khi chim còn vướng giọng chuyềnautolinker.com autolinking image của vùng HàNội coi như không đạt.

Thật sự thì chào màoautolinker.com autolinking image Miền Bắc vùng nào chim hay và dáng đẹp thì mình hoàn toàn không biết.Vậy cho mình hỏi các bạn ngoài đó là:chim chào màoautolinker.com autolinking image ngoài Bắc vùng nào chim to con?Dáng đẹp?giọng to rõ?

Tại mình cũng đang sở hữu vài em Hà Nội nhưng so sánh thì không con nào giống con nào cả:về giọng,tướng tá và nết chơi.
    Nếu biết được cơ bản thì có thể sau này chọn chim vùng đó chơi thì tốt và an tâm.Như các bạn biết đó,dẫn và ép giọng là cả vấn đề công phu,cho nên lúc đầu chọn được chim vùng nào tốt thì sau này đỡ nhiều.Xin cảm ơn và mong sớm nhận được câu trả lời.

Bạn hãy cùng VUHOCMON xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 8 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    0
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

theo mình thì chào màoautolinker.com autolinking image ở đâu cũng có chim hay chim dở chứ không nhất thiết phải là huế, hócmôn.

Bạn hãy cùng chaomao_hanoi xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 3 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    60
    Điểm SVC:
    125
    Gởi cảm ơn:
    15
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Phú Thọ hay Tây Hồ cũng là hàng thường thôi. chào màoautolinker.com autolinking image Bắc vùng đồng bằng chỉ đẹp dáng tướng chim to thôi, chứ hót không hay chẳng có chất rừng và réo rắt tí nào. Bác cứ bẫy con nào vùng nhiều núi đá khô cằn thức ăn hiếm nếu bẫy đấu được đều là chim dữ và giọng hay. Chim ở đó hay giữ lãnh địa riêng độc thung.

Bạn hãy cùng Beard.Tin xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 9 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    12
    Điểm SVC:
    102
    Gởi cảm ơn:
    1,209
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Mình ở Hạ Long - Quảng Ninh cũng có đi bẫy được mấy chú CM, thấy chim dáng đẹp và nhiều con mào lânautolinker.com autolinking image, còn giọng hót thì cũng có một chất giọng riêng. Lúc nào mình sẽ up một số ảnh lên cho anh em đánh giá.

No Avatar

dungpro83hd

mÌnh ở HD nhưng mua dc 2 em ở vùng Bình Khê _Đông Triều.Cá nhân mình thấy chim ở đây rất to con (như sumo đấy), giong to và rõ ràng.nhưng mỗi tội mào hơi thấp so với các vùng HD.Thân !

11:05, 12th Jan 2014

Bạn hãy cùng Lee Minh xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 7 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    534
    Điểm SVC:
    181
    Gởi cảm ơn:
    3,271
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Mỗi người chơi đều có sự cảm nhận riêng về con chim từng vùng miền mà mình đang sở hữu. Tất cả đều hay đều đẹp và hay đẹp hơn khi được người chơi chơi bằng chính cái tâm của mình

Bạn hãy cùng THĂNGBUGI xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 11 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    18
    Điểm SVC:
    101
    Gởi cảm ơn:
    152
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi THĂNGBUGI View Post
    Mỗi người chơi đều có sự cảm nhận riêng về con chim từng vùng miền mà mình đang sở hữu. Tất cả đều hay đều đẹp và hay đẹp hơn khi được người chơi chơi bằng chính cái tâm của mình
    Đúng vậy,chim ở đâu cũng có con hay,tùy người thích riêng,khó nói là ở đâu.

Bạn hãy cùng Chim_khung_long xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 5 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    0
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ở đâu cũng có chào màoautolinker.com autolinking image hay bác ơi nó cũng cũng giống như là ở đâu cũng có gái đẹp.Các bác cứ quan trọng chào màoautolinker.com autolinking image vùng này hay rồi tìm cách mua bằng đc 1 chú về nhưng chắc gì đã đc con hay,bắt đc chim hay là do duyên thôi nếu ko có duyên thì có cố gắng cũng ko bắt đc đâu trừ khi bác có tiền thì sẽ có chim hay để chơi ngay

Bạn hãy cùng anika xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 3 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    0
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Post Ðề: Chào Mào Bắc.vùng nào hay ?

Theo em CM ở vùng nào cũng có cái hay riêng!..........................

Bạn hãy cùng _-*C2*-_ xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Trang 1/2 12 cuốicuối

Chủ đề liên quan?

1. Hỏi về cách dợt chào mào ở vùng không có cội
    By buiquyen.h in forum Huấn luyện Chào mào đấu dợt
    Trả lời: 0
    Bài mới nhất: 07-12-2012, 08:34 PM
  2. Tặng 2.000 cuốn sách cho các em vùng sâu
    By pengok in forum Bảng tin từ thiện
    Bài mới nhất: 04-10-2012, 04:33 PM
  3. Tặng 2.000 cuốn sách cho các em vùng sâu
    By pengok in forum Quán cóc
    Bài mới nhất: 04-10-2012, 04:33 PM
  4. Sơn Ca các vùng
    By chao mao in forum Các vấn đề chung về chim Sơn Ca
    Trả lời: 14
    Bài mới nhất: 08-03-2010, 05:48 PM
  5. Anh em cho hỏi về chào mào vùng Kim Phụng?
    By Khổng Minh in forum Chào Mào ở các vùng miền trong lãnh thổ VN
    Trả lời: 8
    Bài mới nhất: 19-08-2009, 11:47 AM

Thông tin chuyên mục:

Đang có 2 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 2 khách)