kết quả từ 1 tới 8 trên 8

Ðề tài: Chào mào xanh

Điểm uy tín:
    12
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    46
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Chào mào xanh

Mình mới xin được một chú này. Chỗ mình người ta gọi là chào màoautolinker.com autolinking image xanh. Không phải bông lau nhé. Ai có kinh nghiệm gì về giống này hướng dãn mình cái. Về giọng hót chẳng hạn. Nó rất thuần. Đầu đen, má có ít lông trắng, đít ko có màu gì khác thường cả. Khi nó kêu thì lông đầu hơi xù bông lên. Giọng có nhiều điểm giống chào màoautolinker.com autolinking image nhưng ko nhiều giọng bằng. Lông trên mình đầu lông có màu hơi xanh xanh.
    chào mào xanhchào mào xanh

Chào mào xanhChào mào xanh

Chào mào xanh

Em nó xù lông này
    Chào mào xanhChào mào xanh

Bạn hãy cùng atc.daily xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 3 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    448
    Điểm SVC:
    139
    Gởi cảm ơn:
    18,037
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Chào mào xanh

Em này là chim con nuôi lên, cũng thuộcautolinker.com autolinking image họ hàng nhà chào màoautolinker.com autolinking image đấy bạn àh. chim này người ta hay gọi Bông Lau đầu xanh (vì chim Bông lau có rất nhiều loại na ná giống nhau),giọng hót cũng giống như chào màoautolinker.com autolinking image nhưng giọng ngắn hơn và đơn điệu hơn. thích hợp nuôi đi bẩy và làm chim cảnh vì chim thuộcautolinker.com autolinking image rất siêng hót.

SỐNG Ở ĐỜI ĐÔI LÚC CŨNG CẦN LẠNH LÙNG VÀ DỨT KHOÁT

Đã có 3 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    20
    Điểm SVC:
    116
    Gởi cảm ơn:
    212
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi chaomaobt View Post
    thích hợp nuôi đi bẩy và làm chim cảnh vì chim thuộcautolinker.com autolinking image rất siêng hót.
    Nói thế k chuẩn rồi . Để con chim siêng hót thì cần rất nhiều yếu tố ấy chứ . Đâu chỉ mỗi chim thuộcautolinker.com autolinking image là siêng hót được đâu . Bác bày cho bạn ý mới chơi như thế thì nguy hiểm quá . Cần bày cụ thể cho bạn ý biết thêm . Như bác có kinh nghiệm thì chả nói làm gì , đằng này bạn ý mới chơi mà . Như dinh dưỡng cần những loại thức ăn gì . Chăm sóc vệ sinh ntn cho chim khỏe .
    Vài lời góp ý thêm bài viết của bác chaomaobt .

Bạn hãy cùng Overstar xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 4 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    40
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ở em gọi là chào màoautolinker.com autolinking image đất!loại này thường ăn ở vị trí thấp và rất hay đi ăn cùng chào màoautolinker.com autolinking image mũ!bọn này đi theo để giây máu ăn phần.Nói chung nó hay kêu khẹc khẹc và hót thì chiu chiu chiu chiu!hơn mấy em chim sẻ chim ri là cái chắc bác ạ!

Bạn hãy cùng jizhanghao xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    140
    Điểm SVC:
    179
    Gởi cảm ơn:
    105
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

loại này là cm xanh đó, cũng hót nhiều nhưng rất đơn điệu. thức ăn thì như cm mũ thui a.
    ở mình chẳng ai nuôi laọi này cả, mất công nuôi con cm mũ hay hơn.

Tập nuôi chim cảnh!!

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    12
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    46
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Mình chỉ thích nó thuầnautolinker.com autolinking image thui. Nó cũng siêng kêu lắm nhưng kêu có vài tiếng nghe không hay lắm. Tại đang thừa lông nuôi thui chứ không thích lắm. ^^. Lập topic mong muốn tìm người đã từng chơi loài này để hỏi về kinh nghiệm chút thôi mà.

Bạn hãy cùng atc.daily xây dựng svcvietnam.vn nhé!

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    16
    Điểm SVC:
    112
    Gởi cảm ơn:
    23
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi Overstar View Post
    Nói thế k chuẩn rồi . Để con chim siêng hót thì cần rất nhiều yếu tố ấy chứ . Đâu chỉ mỗi chim thuộcautolinker.com autolinking image là siêng hót được đâu . Bác bày cho bạn ý mới chơi như thế thì nguy hiểm quá . Cần bày cụ thể cho bạn ý biết thêm . Như bác có kinh nghiệm thì chả nói làm gì , đằng này bạn ý mới chơi mà . Như dinh dưỡng cần những loại thức ăn gì . Chăm sóc vệ sinh ntn cho chim khỏe .
    Vài lời góp ý thêm bài viết của bác chaomaobt .

Nói một hồi dài dòng văn tự cũng chả giúp ích gì được cho chủ topic, lời lẽ có phần phán xét người khác. Đề nghị bạn nên coi lại cách tham gia một topic, tham gia vì muc đích đóng góp hay để bắt ne bắt nẹt người khác. Mình đã thấy bạn làm như vậy ko dưới 3 topic. Thân

Bạn hãy cùng __Aky__ xây dựng svcvietnam.vn nhé!

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    0
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

day ko faj chao maoautolinker.com autolinking image xanh dau chao maoautolinker.com autolinking image xanh no co mau` reu co hot it lem ko nhiu` nhu chao maoautolinker.com autolinking image minh dau o tren vung lang sơn nhiu` chim chao maoautolinker.com autolinking image xanh lam hjj

Đây không phải chào mào xanh đâu, chào mào xanh nó có màu rêu có hót ít lắm không nhiều như chào mào mình đâu, ở trên vùng Lạng Sơn nhiều chim chào mào xanh lắm.

Bạn hãy cùng hehehels xây dựng svcvietnam.vn nhé!

thay đổi nội dung bởi: chaomaobt, 27-10-2010 lúc 08:33 PM Lý do: nhắc nhở: bạn tham gia dđ nên viết bài có dấu Tiếng Việt

Chủ đề liên quan?

1. Trả lời: 2
    Bài mới nhất: 01-05-2013, 06:04 PM
  2. Cho em hỏi về loài cu xanh???
    By ngungonbaby in forum Phân loại họ Cu Gáy
    Trả lời: 4
    Bài mới nhất: 24-09-2012, 10:56 PM
  3. Em cần mua chim đớp ruồi xanh xám - xanh seven !!!
    By xanh_tim in forum CM-Chim cảnh & phụ kiện
    Trả lời: 3
    Bài mới nhất: 03-09-2012, 11:33 AM
  4. Cần giúp phân biệt 2 giống xanh nhạt và xanh mặt vàng?
    By biden88 in forum Dinh dưỡng và Kinh nghiệm nuôi dạy: Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng
    Trả lời: 0
    Bài mới nhất: 14-05-2012, 01:17 PM
  5. ? Sâu xanh có đá gương kô
    By penhock_yeuchim in forum Kinh nghiệm nuôi chim sâu
    Trả lời: 1
    Bài mới nhất: 02-01-2010, 02:56 PM

Thông tin chuyên mục:

Đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)