kết quả từ 1 tới 9 trên 9

Điểm uy tín:
    18
    Điểm SVC:
    105
    Gởi cảm ơn:
    18
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Cách thức chơi Chào Mào ở Nha Trang

Mình sang Mỹ đã lâu rồi nhưng vừa rồi đã về VN ở 2 năm để chơi chào màoautolinker.com autolinking image. Nha Trang có một trường chào màoautolinker.com autolinking image ở công viên Yến Phi chơi chào màoautolinker.com autolinking image 7 ngày một tuần: sáng 7giờ và chiều 2 giờ.
    các bạn muốn nuôi chào màoautolinker.com autolinking image thì rất dễ: cám, chuối, và sâu là xong rồi, nhưng muốn chơi được chào mào thì rất là công phu lắm đó.
    Trường chào mào ở NT rất ô hợp (mixed) nếu không có chim tốt là bị chọc liền cho nên dân NT kén chim lắm,họ đi vào quê để chọn chim rất nhiều và cũng bị sập hầm nhiều.Sau đây là hai điều cấm kỵ khi mua chim đấu:

Đừng bao giờ mua chim ổ (chim bắt được từ ổ nuôi lên) Chào mào là chim chơi chet cho ở nhà làm mưa làm gió nhưng đưa ra trường là coi nó đứng rĩa lông thôi. Chim ổ u ở nhà lâu đấu cũng rất hăng nhưng ko bao giờ có độ bền thường là sau 1 tới 2 tiếng sẽ thấy rất rõ.

Đừng bao giờ nuôi chim bể(chim đã đá chạy rồi)chào mào có trí nhớ rất hay,khi bị chạy rồi thì cho dù 12 năm sau nó vẫn nhớ được giọng hót của con đã đá nó chạy và chỉ đứng rĩa lông thôi.Phải bỏ xứ đi trường khác,

Nếu muốn mua chào mào chơi bạn đừng bao giờ đến nhà mua,tốt nhất là mua chim ở trường(chim đã qua huấn luyện)và phải thấy được chim chơi 2 lần trong 3 ngày mà tốc độ và phong cách nó không giảm sút thì mới nên mua nó.chim ấy mới đũ hung để chơi.

Sau khi đã tậu dc chim tốt hàng ngày bạn phải phơi nắng sáng cho nó tắm và chăm cào cào trong vòng 2 tiếng(8 tới 10) rồi phải trùm lồng lại.
    Không cho nó thấy chim CM khác, nó có nhảy hót liên tục cũng ko sao,nhất định ko cho nó thấy CM khac, bao đảm cuối tuần khi bạn mang chim đi chơi nó sẽ ché và đấu rất hăng. Chơi CM mà ngày nào bạ cũng bắt chim đấu thì ko bao giờ chim đấu hăng được.

Hiện tại với 200k tới 300k bạn có thể vào trường NT tậu một e mồi(từ má trắng lên)đã qua huấn luyện trường trại đầy đủ. Con chơi cho chim ché và làm chim người ta sợ là do trình độ của bạn không do con chim mặc dù là con chim hay và chim dỡ(nhưng đó là ở con chim)

Good luck
    PS.nếu bạn mua trúng chim ô (chim quá dạn người, đá tay,lông lá xấu,ko biết tắm lồng,nhảy lộn...)chim ô được thì bạn có thể huấn luyện nó là chim thả bay cách treo lồng ở nơi cố định 1 thời gian chim sẽ côi đó là cõi và sẽ bay về lồng lại sau khi ra ngoài.
    Nếu chim bạn cắn nhau với chim khác và thua(đứng rĩa lông,xù đầu ko dám đấu)thì tốt nhất là đưa nó đi trường khác chơi hoặc bạn đi chỗ khác chơi vậy.

Bạn hãy cùng mechaomao xây dựng svcvietnam.vn nhé!

thay đổi nội dung bởi: Bạch Đề, 01-12-2007 lúc 09:40 AM Lý do: Do Huy Chuọt chỉnh, (nhưng máy bị hư nên BĐ chỉnh lại)bài viết không dấu,bạn nên viết bài có dấu tiếng việt lần sau.
    Đã có 18 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    8275
    Điểm SVC:
    7,674
    Ảnh Gallery:
    193
    Gởi cảm ơn:
    46,003
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: chào mào mà 0 biết ăn ớt mới lạ chứ!

Chào mừng bạn mechaomao đến với diễn đàn sinh vật cảnh Việt Nam!
    Mong bạn viết cho dấu vào để các thành viên dễ đọc.
    Thật là quý! Vì có thêm fan ghiền chào màoautolinker.com autolinking image vào tham gia.

Xin cảm ơn bạn nhiều.

PS: oh bạn mechaomao à! Bạn thấy bài chỉnh lại vậy có OK chửa? Nếu sai hoặc không đúng chỗ nào thì nêu lên mình chỉnh lại nhé. Vì do vài danh từ địa phương nên không hiểu. Chim ô là chim dạnautolinker.com autolinking image, và cũng có thể hiểu lầm là chim ổ.

Thiên Tri, Địa Tri

thay đổi nội dung bởi: Bạch Đề, 01-12-2007 lúc 09:42 AM
    Đã có 4 cảm ơn : 1 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +1|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    87
    Điểm SVC:
    162
    Gởi cảm ơn:
    24
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Cách thức chơi Chào Mào ở Nha Trang

Nha Trang chưa có trường đấu chim chính thức. Đây chỉ là nơi công viên, anh em tụ họp lại lâu ngày thành nơi chơichim thôi...không có ai quản quý hết

Bạn hãy cùng chuong2302 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

__Nick__'s Avatar
    __Nick__ Khách
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

ủa nó nằm ở đường nào vậy ? sao tui ở đó mấy tháng mà hok bít kà ? nó nằm ở đường nào vậy bạn. hôm nào có dịp về lại ngoài ấy ra tấu 1 chú vào đây chơi hehehe

Bạn hãy cùng __Nick__ xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Điểm uy tín:
    18
    Điểm SVC:
    105
    Gởi cảm ơn:
    18
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Công viên Yến Phi ở trên dường Trần Phú ngay bên cạnh chợ Đầm đó. Nếu bạn tậu đươc chim ở trường thì tốt lằm đo'. Chim đã qua trường trại thì co' bản lĩnh hơn nhiều xo với chim chỉ nuôi ở nhà thôi. Bảo đảm là xách đi đâu cũng chơi cả.

Bạn hãy cùng mechaomao xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

__Nick__'s Avatar
    __Nick__ Khách
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

thank bạn nhiều..............tôi cũng thường về NT lắm. nhà cũ nằm gần mã vòng hihihih.

Bạn hãy cùng __Nick__ xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    101
    Gởi cảm ơn:
    0
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: trao đổi về nghề chơi chào mào

Mình đang ở nha trang , mình đang giữ 1 trong những con chim hay nhất nha trang hiện nay , mình muốn đi thi xem chú nó được vào tới vòng nào , cho mình hỏi lân cận nha trang có chỗ nào tổ chức thi chào mào ko anh em ? sdt mình nà.0**** , chim của mình là chim của Quyết trại giam.

Bạn hãy cùng chaomao_nt xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Điểm uy tín:
    110
    Điểm SVC:
    239
    Gởi cảm ơn:
    15
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

30/04 tại công viên thiếu nhi. bạn tới tiệm chim NGHĨA ĐK đi. con chim cua quyết trại giam cũng được. Hôm 31/3 chổ Linh Bưu Điện cũng thi đấy. chim bổiautolinker.com autolinking image 3 mùa đậu giải 1 sau đó bán cho nghệ nhân Bình Định 16tr

Bạn hãy cùng xuannhatrang77 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    22
    Điểm SVC:
    106
    Gởi cảm ơn:
    0
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi xuannhatrang77 View Post
    30/04 tại công viên thiếu nhi. bạn tới tiệm chim NGHĨA ĐK đi. con chim cua quyết trại giam cũng được. Hôm 31/3 chổ Linh Bưu Điện cũng thi đấy. chim bổiautolinker.com autolinking image 3 mùa đậu giải 1 sau đó bán cho nghệ nhân Bình Định 16tr
    Ủa có lộn không bạn,22 chai đó.Bác này cũng mua 1 con thi đoạt giải Bình Định 32 chai

Bạn hãy cùng wheatflourqn xây dựng svcvietnam.vn nhé!

1. Số người thích
      Số người không thích

Chủ đề liên quan?

1. HN có một em nha trang
    By lehoanganh in forum Chào mào của thành viên
    Trả lời: 0
    Bài mới nhất: 27-11-2011, 02:42 PM
  2. Trả lời: 4
    Bài mới nhất: 10-02-2010, 06:13 AM
  3. CM Nha Trang đây
    By hanbao in forum Chào mào của thành viên
    Trả lời: 12
    Bài mới nhất: 17-06-2009, 01:30 PM

Thông tin chuyên mục:

Đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)