Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 19

Điểm uy tín:
    12
    Điểm SVC:
    106
    Gởi cảm ơn:
    499
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Smile Về việc bẫy chào mào bằng lưới số lượng lớn!!! Cảm nhận của bạn thế nào?

những cái lồng em bẫy đa số khác làm cã , lồng khác làm bằng kẽm tuy có nặng hơn lồng bằng ta lông nhưng bẫy sát lắm , nhứt là gió nó ko làm cho cái lồng lắc còn lồng ta lông nhẹ , gió lắc ghê lắm , gặp lồng sát chim mà còn đi vặp với chim mồiautolinker.com autolinking image chơi căng biết dụ chim nữa thì còn gì bằng nữa , như trong em chiu bẫy chắc ngồi 1 ngày thôi cũng có được chục em ! nhưng dạo này thấy người ta đi đánh lưới nhiều quá , 2 tháng trước em có biết 1 tay đánh lưới chuyên nghiệp đánh được gần 3000 con CM (trong Phi Liên ) sau khi giao cho mối nhiều nơi , ngoài tĩnh cũng có , trong tĩnh cũng có , Số CM chết hơn 200 con , nhìn cãnh CM bẫy đàn đè đạp lên nhau mà chãy cã nước mắt ra , thậm chí trong em nhiều CM như vậy mà họ còn chê nữa , hõi ra thì họ chê là trong em CM tuy nhiều nhưng 1 lần đi đánh lưới mà được có năm mươi con đến trăm mấy con thì bõ công lắm . nên họ tìm nhưng vùng CM thật nhiều đê đánh , nghe mà thấy đau lòng , chắc vài năm em ko còn nhìn thấy cãnh CM bay 1 lần vài trăm con đến ngàn con nữa quá !

Đã có 11 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    8425
    Điểm SVC:
    7,998
    Ảnh Gallery:
    193
    Gởi cảm ơn:
    46,349
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Lồng bẩy Chào mào của Hoangvpb...

Thật là bó tay với dân này.
    Họ chỉ biêt chéautolinker.com autolinking imagen cơm, hoặc là biết thu lợi mà chả biết gì về môi trường tự nhiên, và bảo tồn là gì. Trong khi hại chết tới cả 200 con CM thì thật là đau lòng. Như mình đã nói, đánh lồng thì chỉ vài con là cao. Có vùng chim khôn có dính đâu. Đánh lưới là hốt cả mái cạn tào, ráo máng.

Hy vọng những ai sáng mắt thì biết nhìn tí! Như bẫy để bán thì phai lo sao cho chim còn sống, và có thể lọc lựa bớt và cho chim mái về rừng. Hậu, chúng còn sinh nở. Ở Mỹ đánh cá hoặc cua thì cua cái thả lại, hoặc tôm hùm chẳng hạn, tôm cái cũng thả lại, vì nếu cảnh sát bắt gặp phạt khiếp lắm.

Đã có 10 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    102
    Gởi cảm ơn:
    31
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Hì, chim mái ko có trống thì cũng thua luôn bác BD à! Với lượng bắt chim như giờ, trong rừng mà toàn mái ko thì CM cũng bị diệt chủng!

Đã có 5 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    8425
    Điểm SVC:
    7,998
    Ảnh Gallery:
    193
    Gởi cảm ơn:
    46,349
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Vâng thì hy vọng là...
    Có thông tin, diễn đàn, hiểu biết, chia sẻ thì đở bớt. Chớ làm vậy, chim chiến VN ta còn gì nữa. Chưa kể là ship qua nước ngoài chim chiến của VN ta.

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    12
    Điểm SVC:
    102
    Gởi cảm ơn:
    34
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

dân chơi chim mình đi đánh chủ yếu là để luyện chim và thoả mãn cái sở thích của mình, chứ những tay đánh vì cơm áo gạo tiền thì khỏi phải nói rồi, mấy người này đánh theo kểu sát phạt, chừng nào hết chim thì không đánh nữa, cho dù là 1 con mái thì họ cũng không thả đâu, vì 1 con CM ko cần bít trống hay mái cứ bỏ cho vựa ít nhất cũng dc 20k 1con, họ đánh chim vì cơm gạo nên dù 1 con họ cũng không thả đâu, cũng vì những người đánh lưới mà những người mê chim như chúng ta không còn nhiều chim hay ngoài rừng để dợt và thử sức con mồi của mình nữa. Cách đây 1 năm chỗ em hay đi đánh thì rất là nhiều chim, 1 năm nay quay lại thì những chỗ đó không còn nhiều nữa, chỉ lác đác vài con, mỗi lần đi đánh chim thì rất cực, phải chạy tùm lum chỗ để kiếm chim, có khi đi cả nữa buổi không có bãi để đánh, tình hình như vậy thì chim CM khá là cạn kiệt rồi, chác chỉ vô sâu trong rừng thì may ra có hy vọng, mà vô rừng thì bị kiểm lâm bắt, mấy vị kiểm lâm này tịch thu lun chim của mình mới đau, cầu mong cho những chú CM ở sâu trong rừng sinh đẻ thật nhiều.

Đã có 6 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    12
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    35
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Về việc bẫy chào mào bằng lưới số lượng lớn!!! Cảm nhận của bạn thế nào?

thui các bác còn nói gì về đề này được nữa .... nói thật sự thì lỗi củng có một phần do anh em mình nữa ...có cung thì có cầu thui mà ... giờ họ đã chọn cái nghề ấy làm kế sinh nhai thì anh em minh củng chỉ vô phương thui ..khó mà thay đỗi số phận được ... chỉ qua khi nào đó anh em mình hết còn đam mê chào màoautolinker.com autolinking image thì người ta sẽ chuyển qua bẩy chim sẻ phóng sinh ..chim gáy ăn thịt mà như thế củng là như nhau ...thui thì người tính ko bằng trời tính vậy ..dù sao ông bà ta củng đã có câu trời chẳng tiệt đường ai bao giờ ...âu chúng ta củng mong trời áp dụng câu này cho những chú chim yêu quý vậy .!

Đã có 6 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    54
    Điểm SVC:
    131
    Gởi cảm ơn:
    56
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Mình cảm thấy lo cho tụi chim ngoài trời bây giò, ngày trước chào màoautolinker.com autolinking image bay về vườn kêu ầm ĩ hoa quả nào nó cũng xực mà giờ có mời nó cũng chẳng xèm. Cứ đa này chỉ 10năm nữa muốn có chim thì phải vào rừng sâu, nhập khẩu mới có. Bẫy về nuôi e nó còn dc chăm sóc nhưng phải là chim hay còn dở thi k bit thế nào, còn bẫy thịt thì khủng khiếp hàng chục hàng chăm con chim nhỏ bé bị vặt lông tôi nghiệp. Giờ chỉ trông mong vào ý thức bảo vệ môi trường và động vật hoang dã của mọi người thui

Đã có 5 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    331
    Điểm SVC:
    498
    Gởi cảm ơn:
    471
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Bây giờ cái gì có thể có tiền là người ta làm cả bất kể hậu quả ra sao, rỏ ràng là có cung thì có cầu, nhưng cũng ko thể đổ lổi cho anh em đam mê chim chúng ta được, còn nhớ cách đây hơn 15 năm về trước ở mình chào màoautolinker.com autolinking image rất nhiều, mà lúc đó có ai chơi chào màoautolinker.com autolinking image đâu, phải nói là rất ít người chơi , lúc đó nó chưa được chú ý lắm, những tay bắt chào màoautolinker.com autolinking image bằng lưới ở mình mổi đêm 2- 3000 con là chuyện bình thường, trong đó có rất nhiều chim bông , bạch đề... mà lúc đó chẳng ai chú ý đến nó làm gì, nếu gặp anh em mình bây giờ thì ít ra mấy con này cũng được cứu sống, rôì tất cả chúng nó được cung cấp cho những con người hoàn toàn ko yêu chim , và đam mê chim bao giờ và họ củng chẳng cần biết là chim gì, tất cả đều được nhổ lông làm thịt ( sơ chế ) bán cho các nhà hàng quán nhậu với giá rẻ mạt, nhưng theo mấy người bắt chim thì họ nói , thu nhập cũng tương đối vì số lượng nhiều quá mà , hồi xưa cứ mùa hè về là nhà nào có vườn, đều có một cặp chào màoautolinker.com autolinking image về làm tổ, thế mà qua vài năm hoạt động của mấy tay chuyên bắt chim này thì , ko còn thấy con nào về vườn nữa , hiếm hoi lắm mới thấy cặp chào mào về vườn nào đó sinh sản , chúng nó đã bị bắt hết ,khi còn đi bầy di cư rồi, lấy đâu mà trở về nữa ,
    Thiên nhiên đã mất rất lâu, để phát triển, thích nghi, để có những bầy chim, tưởng nhiều vô tận, nhưng để diệt vong hết chúng nó chúng ta chỉ cần mất một thời gian ngắn thôi , là đủ , nhưng cái gì củng có 2 mặt bù trừ, có âm , có dương , chúng ta tiêu diệt vong cái này, thì nó sẻ sinh ra những cái mà chúng ta ko thể tiêu diệt được, cái đó là cái gì ? chắc những con người chỉ biết hiện tại ,thì sẻ ko bao giờ biết cái gì trong tương lai xảy ra, có thể là môi trường thay đổi... thiên địch .. bệnh tật của con người ...........

Đã có 10 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    16
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    21
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Em cũng đã đi đánh lưới để bắt chim. Cả khuyênautolinker.com autolinking image, chích, my và CM. Nhưng khi bẫy được CM mái hay là con nào bé thì đều thả đi. Chỉ bắt con nào to dài, hay là nhìn dữ mà thôi. Chắc là các bác ko tin nhưng em ko thích chơi mấy loại xấu hay là bé. Chứ nhiều người đi bẫy thì bắt hết.

Điểm uy tín:
    14
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    11
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Mình thấy những cửa hàng chim bây giờ quá nhiều chim! Chim gì cũng bán! Cũng bắt!
    Tuần trước mình có đi Hóc Môn, Bình Duơng, cửa hàng nào cũng có rất nhiều chào màoautolinker.com autolinking image! đa số bắt bằng luới, cũng có vài con nằm chết trong lồng chứa, nhiều con còn sống cũng không khỏe mạnh! Mình nghĩ 100 con bị bắt thì đến tay nguời nuôi sống sót khỏang 20! Số còn lại thì.....
    Hiện tại đi Bình Phước bẫy chào màoautolinker.com autolinking image bằng lục cũng ko đuợc kết quả tốt như trước đây nữa! Sau vài năm nữa thì lượng chim sẽ còn được bao nhiêu?

1. Số người thích
      Số người không thích

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin chuyên mục:

Đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)