kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    29
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Em có con hoạch ta chuyềnautolinker.com autolinking image nuôi được 1 tháng vẫn còn nhảy kinh lắm nhưng dạo này thỉnh thoảng em nghe nó kêu: chậc chậc chậc chậc chậc.... tiếng nhanh nhanh đều đều như tiếng bìm bịp hay thằn lằn, cho em hỏi có phải là tiếng hót của nó không hay chỉ là tiếng kêu thôi ? tiếng hót của nó có bao nhiêu thanh hay chỉ có 1 tiếng chậc chậc thôi ? cám ơn mọi người

ai tốt bụng cho em xin file tiếng hoành hoạch nghe thử dạ em cám ơn người đó rất nhiều

Bạn hãy cùng tapchoichim2 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    31
    Điểm SVC:
    112
    Gởi cảm ơn:
    2,756
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Hoành hoạch hót tiếng giống thằn lằn ?

Trích Nguyên văn bởi tapchoichim2 View Post
    Em có con hoạch ta chuyềnautolinker.com autolinking image nuôi được 1 tháng vẫn còn nhảy kinh lắm nhưng dạo này thỉnh thoảng em nghe nó kêu: chậc chậc chậc chậc chậc.... tiếng nhanh nhanh đều đều như tiếng bìm bịp hay thằn lằn, cho em hỏi có phải là tiếng hót của nó không hay chỉ là tiếng kêu thôi ? tiếng hót của nó có bao nhiêu thanh hay chỉ có 1 tiếng chậc chậc thôi ? cám ơn mọi người
    Đa số loài chim hót hay kêu '' chật chật'' hay '' chẹt chẹt'' chớ không kêu rộng rộng, có lẽ khi chúng bức bối điều gì, thường chúng dùng tiếng kêu nầy để báo động có sự nguy hiểm cho bầy đàn, lúc đó chúng cùng kêu rộ lên. Còn tiếng hót phải hay hơn như tiếng nhạc!
    [anhnam]

Bạn hãy cùng anhnam xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 3 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    85
    Điểm SVC:
    126
    Gởi cảm ơn:
    3,699
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi tapchoichim2 View Post

ai tốt bụng cho em xin file tiếng hoành hoạch nghe thử dạ em cám ơn người đó rất nhiều
    Đúng rồi đó bạn ơi!Chim quành quạch đều kêu vậy thôi chứ chẳng biết hót hoặc đi chuyện như các loài chim hót khác đâu.Thân

Có khi nào trên đường đời xuôi ngược,
    Ta vô tình đi lướt qua nhau.

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    29
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi quocbang View Post
    Đúng rồi đó bạn ơi!Chim quành quạch đều kêu vậy thôi chứ chẳng biết hót hoặc đi chuyện như các loài chim hót khác đâu.Thân
    ặc vậy mà bà chủ tiệm nói chim này biết hót làm em cắt đuôi cắt cánh con chim ở nhà rồi bây giờ muốn thả cũng không xong huhu chẳng thà nó dạnautolinker.com autolinking image đi chứ nhát quá nuôi nản ghê

Bạn hãy cùng tapchoichim2 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    383
    Điểm SVC:
    292
    Gởi cảm ơn:
    275
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trời,hoạch chuyềnautolinker.com autolinking image mà cũng nhát vậy à? Mình thì không thích nuôi hoạch vì giọng nó không hay,chỉ kêu Quạch quạch thôi,nghe chán lắm,hồi xưa ở quê thì thằng em có nuôi,nhưng chủ yếu để đi bẫy về làm...mồi nhậu hoặc nướng thơm thui,hehe ,thịt hoạch ta ăn ngon và béo lắm ,không tin mọi người cứ thử

Bạn hãy cùng dttvu xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Chủ đề liên quan?

1. Trả lời: 2
    Bài mới nhất: 15-11-2011, 12:53 AM
  2. hoạ mi hót như thế nào là hay!
    By hoshinihon in forum Nuôi Hoa Mi hót
    Trả lời: 27
    Bài mới nhất: 07-04-2011, 11:24 AM
  3. cho em hỏi tiếng hoạ mi
    By tapnuoichim0109 in forum Các vấn đề chung về Họa Mi
    Trả lời: 1
    Bài mới nhất: 03-08-2009, 03:19 PM
  4. tiếng hót chuyện nghe thế nào?
    By quyatula77 in forum Vành Khuyên: dáng, giọng, kỹ thuật chăm VK líu
    Trả lời: 15
    Bài mới nhất: 28-07-2009, 01:18 PM
  5. Video Hoạ Mi hót vẫy cánh trông thật đáng yêu
    By Hoa Lan in forum Họa Mi của thành viên
    Trả lời: 14
    Bài mới nhất: 06-01-2009, 03:01 PM

Thông tin chuyên mục:

Đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)